«™♫ Çlub §Ç.þrõðuç†ïõή ♥™»
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Rapper ßαήd §Ç.þrõðuç†ïõή
Zẹp mẹ forum đê.... xấu wa' friend ơi...:)))))))
Dừng lại ở nơi bắt đầu Icon_minitimeTue Mar 20, 2012 7:54 pm by liuluyh
zẹp đê pạn ơi.........thjz thì mìh chỉ choa làm...Smile))) làm forum nài xấu wóa......Thanh đa bình thạnh nàk.........pữa nào xuống zao lưu chơi hén.........=))

Comments: 0
Latest topics
» Zẹp mẹ forum đê.... xấu wa' friend ơi...:)))))))
Dừng lại ở nơi bắt đầu Icon_minitimeTue Mar 20, 2012 7:54 pm by liuluyh

» ngỐk kím ck
Dừng lại ở nơi bắt đầu Icon_minitimeTue Sep 27, 2011 10:38 am by pélùg0207

» MƯA THÁG 2
Dừng lại ở nơi bắt đầu Icon_minitimeTue Sep 27, 2011 10:33 am by pélùg0207

» phía sau hạnh phúc
Dừng lại ở nơi bắt đầu Icon_minitimeTue Sep 27, 2011 10:31 am by pélùg0207

» Tuyển fame và Mem nha...
Dừng lại ở nơi bắt đầu Icon_minitimeSat Sep 24, 2011 8:37 pm by pjnzy

» TUYỂN THÀNH VIÊN MỚI - CHO BAND BIGKEY (ONLY LOVE)
Dừng lại ở nơi bắt đầu Icon_minitimeSat Sep 24, 2011 7:36 pm by pjnzy

» tuyển ck...
Dừng lại ở nơi bắt đầu Icon_minitimeFri Sep 23, 2011 7:35 pm by AC Key

» gười BQT-quản lý và mem:)
Dừng lại ở nơi bắt đầu Icon_minitimeFri Sep 23, 2011 1:48 pm by pjnzy

»  Vì sao không có hạnh phúc?
Dừng lại ở nơi bắt đầu Icon_minitimeMon Mar 28, 2011 3:02 pm by gianggiangonline

» Thông báo các bạn trong club SC.Production
Dừng lại ở nơi bắt đầu Icon_minitimeSun Dec 05, 2010 8:11 pm by AC Key

Top posters
AC Key
Dừng lại ở nơi bắt đầu Vote_lcapDừng lại ở nơi bắt đầu Voting_barDừng lại ở nơi bắt đầu Vote_rcap 
Bj.rapper
Dừng lại ở nơi bắt đầu Vote_lcapDừng lại ở nơi bắt đầu Voting_barDừng lại ở nơi bắt đầu Vote_rcap 
[pilùnzknw].ss"
pjnzy
gianggiangonline
pélùg0207
violet
dschun
ACkey.rapper
Bj.Thai.Tu
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Poll

Dừng lại ở nơi bắt đầu

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
gianggiangonline

Dừng lại ở nơi bắt đầu Empty
Bài gửiTiêu đề: Dừng lại ở nơi bắt đầu   Dừng lại ở nơi bắt đầu Icon_minitimeMon Nov 15, 2010 9:47 am

Dừng lại ở nơi bắt đầu

Ngày đó... Mỗi khi mặt Nó bí xị, tự nhăn lại mà nhận xét rằng:

-Tại sao mình càng lớn không những không xinh ra, không lớn lên thế nhỉ? Ngày nhỏ mình xinh lắm cơ mà

Những lúc ấy, Bạn thường vừa cười vừa nói rằng :

- Cậu không thể xinh hơn được nữa đâu, có thể sẽ càng lúc càng xấu đi ý chứ...

-Sao chứ? Sao lại nói thế?

-Bởi vì...vì...tớ đẹp trai thế này, phần đâu để cậu xinh ra nữa chứ...Hai đứa đi cùng nhau, bên nhau, chỉ cần và chỉ được một đứa đẹp thôi, không người ta ghen tỵ mà...khóc mất. Thế nên, cậu vốn tốt bụng mà, chắc không muốn người khác phải...rơi nước mắt đâu nhỉ. Vì thế, đừng thắc mắc tại sao mình không xinh nhé.

Nghe Bạn giải thích, Nó cười, và hình như càng ngày Nó càng chấp nhận cái lý do ấy, chả phải vì Nó tốt bụng gì đâu, mà chỉ vì 2 đứa càng lúc càng thân thiết và Bạn thì càng lúc càng "đẹp" hơn thì phải. Trong khi Nó càng lúc càng...không xinh, và càng nghịch ngợm.

Nó quen và bên Bạn tình cờ, và cứ như là bí mật, vì đến cả bạn thân 2 đứa cũng không biết, chỉ có duy nhất một người, là mẹ Bạn, biết. Và Nó vui, vì mẹ Bạn quý Nó.

Những buổi chiều Bạn rảnh rỗi, để hoàn thành bài vở mà với Nó ngày đó như là án tra tấn, Bạn thường dụ dỗ Nó bằng cái cách :" Làm hết đi, rồi làm bánh táo cho". Và Nó thì như chỉ cần có thế, cố gắng mà làm, vì đó là món sở trường của Bạn và nó ngon tuyệt.

Dừng lại ở nơi bắt đầu CS0.10295949_50823_1

Đã có lần, thấy như thế, mẹ Bạn nhìn con trai mà bảo rằng :"Cứ bên nhau thế này, mai sau mày lại khổ thôi con ơi...Ai đời lại chiều Nó như thế." Hai đứa nhìn nhau, và mẹ nói thêm rằng: "Nhưng không sao, thế cũng tốt, bởi từ bé tới giờ đã thấy ai có khả năng làm khổ Bạn như Nó đâu" và cười.

Những lần Nó hét lên chỉ vì gió làm cho mái tóc vốn...cong tự nhiên của Nó thêm cong veo và rối bù, rồi xị mặt xuống : "Chẳng nhẽ lại cắt mày đi chứ, tóc ơi" thì Bạn lại giữ cái giọng cười cười mà nói rằng:" Đã kêu mình xấu mà cắt tóc ngắn đi là xấu hơn đấy. Đừng có cắt, nếu cần, tớ sẽ chải tóc cho cậu, và kết sam nữa, bất cứ khi nào cậu muốn, ok. Có một cái đuôi cũng hay ho mà." Nó lườm Bạn, chả nói gì, nhưng trong lòng thì đã hết bực với mái tóc.

Những hôm đạp xe lòng vòng trên những con đường quen thuộc mà yên bình, Bạn thường hỏi Nó mơ ước gì trong tương lai và rồi là vẽ ra trong không trung một tương lai, về mọi thứ mà Bạn mong muốn. Và kết thúc luôn là một câu nói :" Tớ sẽ luôn kiểm tra các kế hoạch tương lai của cậu xem có hoàn thành không đấy. Đừng có mà từ bỏ bất cứ kế hoạch nào, cả kế hoạch có tớ nữa, rõ chưa ?"

...Có lẽ cả hai đứa vẫn nghĩ và sẽ mãi như thế, nếu như không có ngày đó....

Một ngày cơ bản vốn vui và đặc biệt với Nó

Một ngày sẽ đặc biệt hơn vì thêm sự có mặt của Bạn trong cuộc đời Nó

Ngày mà Bạn bảo sẽ dành cho Nó một món quà và một sự bất ngờ....

Vậy mà...một chiếc xe...một vụ va chạm....Bạn đã không đi hết được quãng đường đến gặp Nó và Nó không bao giờ kịp biết được món quà và sự bất ngờ Bạn bảo sẽ dành cho Nó...

....Mẹ Bạn không chịu được nỗi đau quá lớn, không còn gì vương vấn ở nơi đây nên đã trở về Đức với bố và gia đình bên ấy. Trước khi đi, mẹ vẫn bảo với Nó :"Quên đi con nhé...Mẹ xin lỗi!" Và mẹ khóc, ôm Nó đang đứng đó, nhìn mẹ mà không khóc nổi.

Dừng lại ở nơi bắt đầu TL0.10295957_50823_1

Gia đình Bạn đi, còn Nó, không có gan, không đủ can đảm, và không có lý do để ra đi. Càng không có lý do gì để cho người khác thấy Nó buồn. Không chia sẻ được sự mất mát ấy với ai, vì đâu ai biết Nó có, à không, đã từng có tình bạn với Bạn đâu chứ, kể cả bạn thân Nó...

Và như thế, Nó phải tiếp tục sống...ban ngày cười_nói_chơi, để đêm về, một mình với nỗi đau và...khóc. Bạn đã từng bảo sẽ kiểm tra các kế hoạch của Nó cơ mà. Bạn đã từng bảo sẽ để Nó đi trước cơ mà, vì Bạn bảo người ở lại khổ hơn người ra đi, và Nó thì suốt ngày kêu Nó không muốn khổ, không muốn phải một mình. Bạn đã từng bảo... Bạn là người không giữ lời!

...........

Đã 6 năm. Nó giờ đây đã ở tuổi 23, đã có cuộc sống bình thường. Những mối quan hệ, những tình bạn mới. Bạn đã không còn ám ảnh cuộc sống Nó như trước. Chỉ có một điều, Nó vẫn chưa yêu ai, dù đang rất muốn, dù ai cũng đang kêu Nó...ế thật rồi, không thấy lo lắng à?

Dừng lại ở nơi bắt đầu TL0.10295958_50823_1

Vì lý do gì, chả ai biết. Chỉ bản thân Nó hình như lờ mờ về lý do mơ hồ nào đó....Nhưng Nó biết chắc, sẽ đến ngày Nó yêu ai đó, sớm thôi...Vì vậy, không có gì để phải lo cho Nó nữa, Bạn nhé.

Tôi nhớ rằng, ngày xưa, có người nói:
Hai đứa mình không thể làm bạn đâu
Ở bên tôi Bạn sẽ rất mệt mỏi
Và chắc là cũng sẽ...chẳng được lâu.

Bạn và tôi hai đứa chẳng để tâm
Vì có lẽ nào người ta nói trúng
Lai còn chắc : Cái người đi trước đúng
Sẽ là tôi, chứ Bạn cớ làm sao!
Bởi Bạn biết tôi rất sợ chiêm bao,
Sao mà sống - một mình - sau Bạn được?
Hơn thế nữa, tôi lại luôn ao ước:
Bạn phải sống một mình, phải đơn côi!

...Nhưng đến đúng ngày đó...Bạn xa tôi
Như những lời mà người ta từng nói
Sự thật đó, mà tôi, không tin nổi
Có cái ngày...Bạn đi trước tôi ư???

Còn lại tôi cô đơn trên đường cũ
Nơi đã quen có hai đứa cùng đi
Đã phải học để quên dần cách nghĩ
"Bạn sẽ bên tôi trong suốt cuộc đời!"

Tôi giờ đây đã có cuộc sống mới
Muôn màu hơn, vui vẻ, và hiểu rằng:
Bạn và tôi_như mặt trời và trăng
Không bao giờ còn gặp nhau được nữa.

Tạm biệt Bạn, người đã, nhưng sẽ không còn có trong kế hoạch của cuộc đời Nó nữa, vì Nó biết, Bạn cũng muốn thế.

Kinh te Tin Kinh te
Bj.rapper
Mod
Bj.rapper

Dừng lại ở nơi bắt đầu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Dừng lại ở nơi bắt đầu   Dừng lại ở nơi bắt đầu Icon_minitimeTue Nov 16, 2010 12:05 pm

may dean hã con chó..biến

Dừng lại ở nơi bắt đầu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cần được sự cố vấn để xây dựng diễn đàn ngày một tốt hơn